భోజనం సమయాలో పండ్లు తినే ప్రతి ఒక్కరూ చూడండి.

భోజనం సమయాలో పండ్లు తినే ప్రతి ఒక్కరూ చూడండి.

ప్రతి ఆహారాన్ని నిర్దిష్ట పద్ధతిలో మరియు నిర్దిష్ట సమయంలో తినాలి. డైరీ, కూరగాయలు లేదా మాంసాన్ని ఇతర ఆహారాలతో కలపడం వల్ల శరీరానికి అనేక రకాలుగా హాని కలుగుతుంది.పండ్లను ఇతర వాటితో ఎందుకు కలిపి తనకూడదు.


పండ్లు ఇతర ఆహారం కంటే వేగంగా విరిగిపోతాయి. ఏదైనా ఇతర ఆహారంలో చేర్చడం వల్ల శరీరంలో టాక్సిన్స్ ఏర్పడతాయి, ఎందుకంటే ఆహారం అదనంగా జీర్ణక్రియ ప్రక్రియను తగ్గిస్తుంది. బరువున్న ఆహారం జీర్ణమయ్యే వరకు పండ్లు కడుపులోనే ఉండాలి.

శరీరం పోషకాలను గ్రహించడం కష్టతరం చేస్తుంది. జీర్ణ రసాలు దానిని పులియబెట్టడం ప్రారంభిస్తాయి. ఇది సాధారణంగా విషపూరితమైనది. వ్యాధి మరియు ఇతర ఆరోగ్య పరిస్థితుల ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది. పాలు, పెరుగు వంటి పాల ఉత్పత్తులతో పాటు పండ్లు తినడం వల్ల మొటిమలు, సోరియాసిస్ మరియు ఎగ్జిమా వంటి చర్మ సమస్యలు వస్తాయి.

ఉదయం ఖాళీ కడుపుతో పండ్లు తినడానికి ఉత్తమ సమయం. మీ కడుపు పండ్ల నుండి చాలా పోషకాలను గ్రహించే సమయం ఇది. అలాగే ఉదయం వ్యాయామానికి ముందు మరియు తర్వాత రెగ్యులర్ కార్బోహైడ్రేట్లను తీసుకోవడం ఉత్తమం.

భోజనం ఆలస్యంగా తీసుకుంటే, పండు తినడానికి 30 నుండి 40 నిమిషాలు వేచి ఉండండి. సాయంత్రం పూట పండ్లు తినడం వల్ల నిద్ర, జీర్ణక్రియకు ఆటంకం కలుగుతుంది. అందువల్ల ఆయుర్వేదం సాయంత్రం 4 గంటలకు ముందు లేదా సూర్యాస్తమయానికి ముందు పండు తినాలని సిఫార్సు చేస్తుంది.


సూర్యాస్తమయం తర్వాత కొవ్వు, ప్రోటీన్ మరియు తక్కువ కాంప్లెక్స్ పిండి పదార్థాలు తీసుకోవడం ఉత్తమం. ఆకలిని తగ్గించడానికి భోజనాల మధ్య స్నాక్‌గా కూడా తీసుకోవచ్చు. భోజనం మధ్య పండ్లు తినడం వల్ల అవసరమైన విటమిన్లు మరియు ఖనిజాలు లభిస్తాయి. పండ్లను ఉదయం 11 గంటలకు లేదా సాయంత్రం 4 గంటలకు తినడం మంచిది. \

Share
%d bloggers like this: