తమలపాకు వాళ్ళ ఎన్ని లాభాలు ఉన్నాయో తెలుసా మీకు?

తమలపాకు వాళ్ళ ఎన్ని లాభాలు ఉన్నాయో తెలుసా మీకు?

తమలపాకు నిత్య జీవితంలో ఎన్నో విధాలుగా ఉపయోగపడుతుంది. అనేక ఆరోగ్య సమస్యలకు ఇది జీవనాధారంగా కూడా పనిచేస్తుందని నిపుణులు చెబుతున్నారు. రోజుకి రెండు తమలపాకులు నమలడం వల్ల చాలా ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి.

నోటిపూత, నోటి దుర్వాసన తమలపాకును నమలడం ద్వారా తగ్గుతాయి. చిగుళ్లకు మంచిది. శరీరం నుండి టాక్సిన్స్ తొలగిస్తుంది. దగ్గు, ఆయాసంతో బాధపడే పిల్లలకు తమలపాకులను ఆముదంలో నానబెట్టి కొద్దిగా వేడి చేసి ఛాతీపై రాయాలి. ఇలా చేయడం వల్ల వారికి ఉపశమనం కలుగుతుంది.

తమలపాకు రసాన్ని గొంతుపై రుద్దడం వల్ల గొంతు నొప్పి మరియు ఏదైనా ఇన్ఫెక్షన్ తగ్గుతుంది. గాయాలు తగిలితే తమలపాకులను దంచి ఆ రసాన్ని వాటిపై రాస్తే త్వరగా మానుతుంది. వెన్నునొప్పితో బాధపడేవారు తమలపాకు రసాన్ని కొబ్బరినూనెలో కలిపి వీపుపై రాసుకోవాలి.

ఇలా తరచూ చేస్తుంటే మంచి ఫలితం ఉంటుంది. ఇక చెవి ఇన్ఫెక్షన్ల వల్ల కలిగే బాధ వర్ణనాతీతం. కొన్ని చుక్కల తమలపాకు రసాన్ని చెవిలో వేసుకుంటే చెవినొప్పి నుండి ఉపశమనం పొందవచ్చు. తమలపాకులను నమలడం వల్ల అజీర్తి పెరుగుతుంది.

కీళ్లనొప్పుల వల్ల వచ్చే కీళ్ల వాపులు తమలపాకును కాసేపు ఉంచితే ఉపశమనం కలుగుతుంది. కాల్షియం లోపం ఉన్నవారు తమలపాకును సున్నంతో కలిపి తినాలి. విటమిన్ సి ఎక్కువగా ఉండే తమలపాకు తినడం వల్ల రోగనిరోధక శక్తి పెరుగుతుంది. తమలపాకు యాంటీ క్యాన్సర్ ఏజెంట్‌గా కూడా పనిచేస్తుంది.

Share
%d bloggers like this: